วิสัยทัศน์
![](http://www.kokwan.go.th/portal/datas/image/logo.gif)
|
พันธกิจ
องค์การบริหารส่วนตำบลโคกว่าน จะมุ่งมั่นพัฒนาชีวิตความเป็นอยู่ของคนในชุมชนทั้งทางด้านโครงสร้างพื้นฐาน สาธารณูปโภค การศึกษาที่ทันสมัยและเป็นไปตามนโยบายของรัฐบาล ตลอดจนบริหารจัดการทางด้านสิ่งแวดล้อมในชุมชนอย่างเป็นระบบและส่งเสริมให้เกษตรกรสามารถเพิ่มผลผลิตและปลอดภัยในการประกอบอาชีพ |